Chào mừng các bạn đến với Forum của VNMED,

- Mời bạn đăng nhập để có thể tham gia tất cả các diễn đàn và xem được tất cả các bài viết.
- Nếu bạn vẫn chưa có tài khoản, hãy chọn "Đăng ký" (chỉ mất 2 phút để trở thành thành viên của forum). Lưu ý: xin vui lòng cho biết tên thật của bạn và đơn vị mà bạn đang học tập hay công tác. Xin chân thành cám ơn.

Chúc bạn một ngày vui vẻ. Thân chào!

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng các bạn đến với Forum của VNMED,

- Mời bạn đăng nhập để có thể tham gia tất cả các diễn đàn và xem được tất cả các bài viết.
- Nếu bạn vẫn chưa có tài khoản, hãy chọn "Đăng ký" (chỉ mất 2 phút để trở thành thành viên của forum). Lưu ý: xin vui lòng cho biết tên thật của bạn và đơn vị mà bạn đang học tập hay công tác. Xin chân thành cám ơn.

Chúc bạn một ngày vui vẻ. Thân chào!

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

4 posters

Nhìn vân tay đoán tính cách

nhatthanh
    nhatthanh
    Tiểu học
    Tiểu học

Nữ
    Tài sản (PFD) : 11450
    Anh hùng điểm : 0

Nhìn vân tay đoán tính cách Empty Nhìn vân tay đoán tính cách

Bài gửi by nhatthanh 10/9/2008, 12:43 am

Nhìn vân tay đoán tính cách

Không có ai giống nhau về vân tay, kể cả là sinh đôi. Các dấu vân tay có thể cho biết rất nhiều về phẩm chất, tài năng và tính cách của bạn.

Khi bạn còn là thai nhi 13 tuần tuổi, vân tay đã được hình thành và đó là "dấu ấn" riêng của bạn. Hơn 100 năm qua, hình pháp học (criminology) dùng dấu vân tay để nhận dạng tội phạm bằng khoa phân tích vân tay (dermatoglyphics).

Ngày nay, y khoa cũng dùng vân tay để chẩn bệnh và xác định gene thai nhi. Cơ quan pháp y có thể xác định đặc điểm thể chất (giới tính, chiều cao, trọng lượng) nhờ dấu vân tay. Hãy tự phân tích "chữ ký" của mình nhé.

Chuẩn bị

Lựa chọn 1: Phấn hoặc bột màu sẫm (nếu là phấn, mài thành bột); băng keo; giấy trắng.
    Lựa chọn 2: Miếng đệm có mực; giấy trắng.

Thao tác

Lăn dấu tay lần lượt từng ngón - ngón trỏ, ngón giữa, ngón áp út, ngón út, ngón cái. Làm cả hai tay, và bạn có 10 dấu vân tay. Bạn lăn tay vào bột màu rồi lăn dấu vân tay vào băng keo. Sau đó dán băng keo lên giấy trắng để "lưu" dấu vân tay. Hoặc bạn cũng có thể lăn tay vào miếng đệm có mực rồi lăn tay trên giấy để có dấu vân tay.

Kết quả

Có 3 cách cơ bản để tìm khi phân tích vân tay: vòng cung (tròn góc và nhọn góc), xoắn ốc và vòng thòng lọng. Dĩ nhiên có nhiều biến đổi và nhiều cách kết hợp với những kiểu này. Kết quả khác nhau tùy những kiểu vân tay mà bạn có và chúng ở ngón tay nào.

Vòng cung tròn góc: Có nhiều dấu này thì có thể bạn khó khăn diễn đạt cảm xúc, nhưng bạn rất thực tế. Nếu có ở ngón trỏ, bạn yêu thích truyền thống và tham vọng công danh. Nếu có ở ngón giữa, bạn thích quan điểm giáo dục truyền thống. Nếu có ở ngón áp út, bạn coi trọng tình cảm. Nếu có ở ngón cái, bạn có niềm đam mê và ý chí mạnh, nhưng cũng có chút máu nổi loạn.

Vòng cung nhọn góc: Dấu này thường chỉ thấy ở ngón trỏ. Có thể bạn là người nhạy cảm nhưng bốc đồng.

Xoắn ốc: Nếu có nhiều xoắn ốc (thường gọi là hoa tay), bạn là người có trách nhiệm. Có thể có chút độc đoán trong quan điểm của bạn, do vậy mà không lạ gì khi "hoa tay" có yếu tố của lửa, nhưng bạn có tài. Nếu có ở ngón trỏ, bạn có tri giác và không thể nói dối. Nếu có ở ngón giữa, bạn rất hiếu kỳ, thích điều tra và tìm hiểu các bí ẩn. Nếu có ở ngón áp út, bạn rất tỉ mỉ và có thể giữ bí mật. Nếu có ở ngón cái, bạn có năng khiếu lãnh đạo và tính độc lập cao.

Vòng thòng lọng: Dấu này khá phổ biến. Nó có nghĩa là bạn khá linh động và không thích những gì đều đều. Các dấu này cho biết mức độ cảm nhận cuốc sống, có yếu tố của nước. Nếu có ở ngón trỏ, bạn có tính độc lập cao và muốn tự khẳng định mình. Nếu có ở ngón giữa, bạn có nhiều ý tưởng hay và sáng tạo. Nếu có ở ngón áp út, bạn sáng tạo với cảm xúc của mình. Nếu có ở ngón út, bạn tiên phong về tinh thần (hiếm có ở ngón út). Nếu có ở ngón cái (thường có ở ngón này), bạn có tính nhân đạo.

Những căn bệnh khác nhau cũng liên quan dấu vân tay. Chân cũng có dấu "vân chân". Hơn 2000 năm trước, các thợ gốm Trung Quốc đã in dấu vân tay lên các bình để làm dấu sở hữu riêng.

Francis Galton, anh em họ của Charles Darwin, đã xác lập tính hiệu quả của việc so sánh dấu vân tay từ năm 1893. Ông chứng minh rằng dấu vân tay là duy nhất, không thể thay đổi và có thể dễ dàng phân loại. Nhờ vậy mà cảnh sát mau tìm ra tội phạm ở khắp thế giới. Các bác sỹ cũng xác định dấu vân tay của thai nhi để chẩn bệnh.

(Theo Kiến Thức Ngày Nay)
    Khách v
    Khách viếng thăm

Nhìn vân tay đoán tính cách Empty Re: Nhìn vân tay đoán tính cách

Bài gửi by Khách v 25/10/2008, 5:53 pm

Cái gì vậy nè ??? Đây đâu phải kỹ năng cuộc sống, kỹ năng coi bói đó chớ... lol!
    tigerboy
    Mầm non
    Mầm non

Nam
    Sở thích : Computer
    Tài sản (PFD) : 11260

Bài gửi by tigerboy 28/10/2008, 8:10 pm

Ha ha mình có hẳn 9 cái hoa tay lại mạng Hoả nữa sunny
    emyeuanh
    Mầm non
    Mầm non

Nữ
    Tài sản (PFD) : 11296

Bài gửi by emyeuanh 29/10/2008, 10:20 pm

vay la tigerboy giau hon em roi, em khong co cai hoa tay nao het tron...hic... nhung ma hoa tay cua anh hinh dang gi?co giong nhu nguoi ta noi khong Question
    chocolotus
    chocolotus
    VIP
    VIP

Nam
    Sở thích : thích kết nối bạn bè
    Tài sản (PFD) : 11817

Bài gửi by chocolotus 30/10/2008, 6:39 pm

cái này phải kiếm tigerboy để kiểm chứng thôi ... 9 hoa tay lận đó
    Khách v
    Khách viếng thăm

Bài gửi by Khách v 30/10/2008, 11:19 pm

Ack ack ack, đuối quá... Shocked
    Yêu cầu bác Gấu (PandaHeart) và bác Cọp (TigerBoy) không sao nhãng vào vấn đề bói toán nhé. Trở về công tác chuyên môn thôi, ở đó mà khoe "hoa tay" với cả "hoa chân", hừ hừ... Evil or Very Mad

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 29/3/2024, 12:57 am