Chào mừng các bạn đến với Forum của VNMED,

- Mời bạn đăng nhập để có thể tham gia tất cả các diễn đàn và xem được tất cả các bài viết.
- Nếu bạn vẫn chưa có tài khoản, hãy chọn "Đăng ký" (chỉ mất 2 phút để trở thành thành viên của forum). Lưu ý: xin vui lòng cho biết tên thật của bạn và đơn vị mà bạn đang học tập hay công tác. Xin chân thành cám ơn.

Chúc bạn một ngày vui vẻ. Thân chào!

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng các bạn đến với Forum của VNMED,

- Mời bạn đăng nhập để có thể tham gia tất cả các diễn đàn và xem được tất cả các bài viết.
- Nếu bạn vẫn chưa có tài khoản, hãy chọn "Đăng ký" (chỉ mất 2 phút để trở thành thành viên của forum). Lưu ý: xin vui lòng cho biết tên thật của bạn và đơn vị mà bạn đang học tập hay công tác. Xin chân thành cám ơn.

Chúc bạn một ngày vui vẻ. Thân chào!

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lãng mạn với Giờ trái đất

chocolotus
    chocolotus
    VIP
    VIP

Nam
    Sở thích : thích kết nối bạn bè
    Tài sản (PFD) : 11901
    Anh hùng điểm : 0

Lãng mạn với Giờ trái đất Empty Lãng mạn với Giờ trái đất

Bài gửi by chocolotus 28/3/2009, 6:03 am

Một tiếng tắt đèn vào tối 28/3 sắp tới sẽ là khoảng thời gian thú vị và lãng mạn của mọi người bằng nhiều hoạt động, để vừa tận hưởng cuộc sống vừa hưởng ứng chiến dịch vì môi trường có quy mô toàn cầu này.
    > Thi ảnh đẹp về Giờ trái đất Việt Nam

Từ 20h30' đến 21h30' tối 28/3, hàng tỷ người trên khắp hành tinh sẽ tắt đèn trong Giờ trái đất, nhằm ủng hộ các nỗ lực chống lại sự biến đổi khí hậu. Bất kỳ ai cũng có thể tham gia vào chiến dịch chỉ này chỉ bằng những thao tác đơn giản hàng ngày.

Dưới đây là 10 gợi ý bạn có thể làm trong Giờ trái đất nhằm góp phần mình giảm lượng phát thải khí carbon:

• Tham gia sự kiện Giờ trái đất tại địa phương hoặc tự mình tổ chức bữa tiệc Giờ trái đất trên đường phố với hàng xóm.
    • Cùng gia đinh và bạn bè tổ chức một buổi dạo chơi trong công viên và nhìn ngắm bầu trời sao
    • Thưởng thức một bữa tối gia đình dưới ánh nến
    • Tổ chức trò chơi săn tìm kho báu trong bóng tối
    • Đi dạo ngoài trời
    • Ngâm mình trong bồn tắm với ánh nến
    • Ngồi trong bóng tối và cùng nhau tâm sự
    • Cùng gia đình chơi trò chơi
    • Một buổi tối lãng mạn cùng người mình yêu
    • Gửi ảnh của bạn về “đêm tắt đèn” tới địa chỉ flickr của Giờ Trái đất: http://www.flickr.com/groups/earthhour2009global/ , hoặc gửi video tới địa chỉ YouTube: https://www.youtube.com/group/earthhourglobal

Giám đốc Uỷ ban Giờ trái đất Andy Ridley khuyến khích tất cả mọi người tham gia dưới bất kỳ hình thức nào và suy nghĩ sâu xa hơn về một giờ tắt đèn. “Không có bất kỳ một quy chuẩn nào xung quanh việc tham gia vào Giờ trái đất. Chúng tôi chỉ đề nghị bạn tắt ánh sáng đi và vui vẻ làm bất cứ điều gì bạn muốn trong lúc đó", ông nhấn mạnh.

Để biết thêm thông tin về Giờ trái đất, hãy truy cập vào trang web của chương trình www.earthhour.org, đăng ký và hoà mình vào chiến dịch với hàng triệu người tại hơn 1.700 thành phố của 80 quốc gia.
    [theo VnExpress]

Hôm nay: 9/5/2024, 4:52 pm